Nhatkituoiyeu.tk
Chào mừng bạn đến với diễn đàn nhật kí tình yêu của bạn,của tôi và của mọi người.Nơi chia sẽ những câu chuyện có thật.nơi giao lưu và chia sẽ mọi buồn vui trong tình yêu
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Nhatkituoiyeu.tk
Chào mừng bạn đến với diễn đàn nhật kí tình yêu của bạn,của tôi và của mọi người.Nơi chia sẽ những câu chuyện có thật.nơi giao lưu và chia sẽ mọi buồn vui trong tình yêu
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Nhatkituoiyeu.tk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhatkituoiyeu.tk

Cuộc sống là chuỗi dài của những hoài niệm. Hãy ghi lại ký ức tình yêu của bạn cùng tôi

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ước mơ..........

Go down 
Tác giảThông điệp
vit_con_online
* Mod *
* Mod *
vit_con_online

Ước mơ.......... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ước mơ..........   Ước mơ.......... Icon_minitimeSat Oct 16, 2010 11:36 am

Chắc chắn mọi người đều có những ước mơ của riêng mình. Bởi sống không có ước mơ, không có mục đích thì chỉ là tồn tại. Có những ước mơ sẽ bị lãng quên theo thời gian, sẽ mất dần khi chúng ta lớn lên, sẽ xa vời khi chúng ta nhận ra mình không đủ khả năng để thực hiện giấc mơ đó. Dù sao tôi cũng mong muốn tất cả những ước mơ của mọi người đều trở thành hiện thực. Riêng tôi, tôi có nhiều ước mơ lắm, và cũng có nhiều ước mơ đã bị tôi đánh rơi ở đâu đó, nhưng khi lượm nhặt lại, tôi vẫn tiếp tục mơ ước.

Có những ước mơ thật lớn lao.

Tôi ước mình sẽ là một vị lãnh tụ giống như Bác Hồ, nhưng có lẽ tôi hơi ích kỉ khi chỉ hi sinh cả cuộc đời này vì em, tôi sẽ làm bất cứ điều gì để em cảm thấy vui, để em thấy mình hạnh phúc.

Tôi ước mình sẽ là một nhà tâm lý học, chỉ chuyên nghiên cứu tâm lý, tình cảm của em, tôi sẽ tìm hiểu xem những gì em thích, những gì em cần, những gì em cần ở tôi.

Tôi ước mình sẽ là một chú hề, chỉ diễn trò cho em thôi, sẽ ở bên cạnh em lúc em buồn, sẽ lắng nghe những lời tâm sự của em khi em cần đến, sẽ làm em bật cười khi em chợt rưng rưng nước mắt.

Tôi ước mình sẽ là một vận động viên, tôi sẽ chạy hàng km để đến bên em nếu đó là điều em muốn, tôi sẽ là một bờ vai vững chắc để em tựa vào khi em muốn khóc.

Tôi ước mình sẽ là một nhà thơ, chỉ sáng tác những bài thơ dành tặng cho em thôi, những câu nói tốt đẹp nhất, những lời yêu thương chân thành nhất, những tình cảm sâu lắng nhất tôi đều muốn dành riêng em thôi, không một ai khác.

Tôi ước mình sẽ là một ca sĩ, sẽ hát cho riêng em nghe, sẽ bày tỏ tình cảm của mình bằng lời hát trong những bản tình ca.

Tôi ước mình sẽ là một nhà thầu xây dựng, chỉ xây dựng tình yêu của tôi và em, xây dựng lòng tin của em đối với tôi. Tôi sẽ dùng những viên gạch chắc chắn nhất để xây dựng tình yêu này.

...

Nhưng cũng có những ước mơ thật bình dị.

Tôi ước mình sẽ là người lái xe ôm, trong những ngày mưa và cả ngày nắng, sẽ đưa đón em mỗi khi tan ca, sẽ đưa đón những đứa con xinh đẹp đi học, sẽ đưa em đến những nơi làm cho em được vui.

Tôi ước mình sẽ là người khuân vác, sẽ làm những việc nặng nhọc nhất nếu cần thiết, sẽ cõng em bước đi trên bãi biển, sẽ bế em khi em bỗng dưng ngã quỵ.

Tôi ước mình sẽ là người nội trợ, cùng em lo lắng cho gia đình, cùng em giặt quần áo, cùng em rửa chén bát, cùng em dọn dẹp nhà cửa, cùng em chăm sóc những đứa con yêu thương.

Tôi ước mình sẽ...

...

Tôi vẫn còn nhiều điều ước lắm, những mơ ước mà người khác nhìn vào thì cho là điên rồ. Những mơ ước mà tôi sẽ thực hiện được nếu em cho tôi cơ hội. Tôi vẫn sẽ ước, vẫn yêu em.

Tôi không dám hứa sẽ không bao giờ làm em khóc, nhưng tôi có thể hứa rằng khi em khóc thì đó sẽ là những giọt nước mắt hạnh phúc.

Theo Tan Nguyen (shirokyo) tren facebook.

Ước mơ..........
Trang 1 trong tổng số 1 trang