Nhatkituoiyeu.tk
Chào mừng bạn đến với diễn đàn nhật kí tình yêu của bạn,của tôi và của mọi người.Nơi chia sẽ những câu chuyện có thật.nơi giao lưu và chia sẽ mọi buồn vui trong tình yêu
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Nhatkituoiyeu.tk
Chào mừng bạn đến với diễn đàn nhật kí tình yêu của bạn,của tôi và của mọi người.Nơi chia sẽ những câu chuyện có thật.nơi giao lưu và chia sẽ mọi buồn vui trong tình yêu
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Nhatkituoiyeu.tk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhatkituoiyeu.tk

Cuộc sống là chuỗi dài của những hoài niệm. Hãy ghi lại ký ức tình yêu của bạn cùng tôi

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Trả lại cho em

Go down 
Tác giảThông điệp
King of Loves
* Smod *
* Smod *
King of Loves

Trả lại cho em Empty
Bài gửiTiêu đề: Trả lại cho em   Trả lại cho em Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 10:31 am

Tôi xoay những ô vuông – trò chơi rubic. Lung linh sắc mầu huyền ảo. Hoa Hồng Vàng quyến rũ, Thảo nguyên xanh bao la, Mặt trời vàng ấm áp.

Tôi xoay những ô vuông. Từ khoảng tối tâm hồn 1 đốm sáng nhỏ bé lớn dần lên, sáng dần đến mức thành 1 mặt trời bé nhỏ và 1 mặt trăng hiền hoà. Một mặt trời và một mặt trăng trong hai cái nhìn…

Tôi xoay những ô vuông, những sắc mầu cổ tích. Mầu của gió, của mây của không khí. Sắc mầu nào là sắc mầu của em ?

Tôi xoay những ô vuông – trò chơi rubic. Mầu trắng bên mầu đen. Mầu trắng đi vào trăng, mầu đen đi vào bóng tối.
Trò chơi vô tình tôi bỏ qua ô màu trắng.
Bặm môi cười
Mà lòng đau rên xiết
Lặng lẽ bao dung
Lặng lẽ khóc - cười.

Tôi xoay nhưng ô vuông – trò chơi rubic. Mầu của nắng. Mưa vốn buồn nhưng sao buồn bằng nắng. Nắng nhạt phai, mưa có phai nhạt bao giờ.
----------------------------------

Lại những ô vuông. Trò rubic tình yêu chỉ đem lại niềm đau đớn. Anh không thể chạy trốn nỗi nhớ về em. Anh lắng nghe bài hát cũ, người ca sỹ trau chuốt những ca từ với giọng vô cảm, nhưng trái tim anh nổi sóng. Dư ba của giai điệu bài hát làm sống lại trong anh từng khoảnh khắc..

Anh đã mất một phút để yêu em nhưng anh biết chắc cả đời anh cũng không thể quên được em. Nghe tưởng chừng vô lý, nhưng thật ra điều khó hiểu nhất lại là điều đơn giản nhất. Vì anh đâu muốn quên em…

Có những chuyện tình kết thúc để lại bóng tối, có những chuyện tình kết thúc để lại những ánh dương, nhưng có những câu chuyện tình mãi mãi không kết thúc, em có tin không…

Tôi gửi nhớ thương vào bóng tối đêm nay
Để chẳng biết bây giờ xung quanh tôi là nhớ thương hay là bóng tối
Ánh mặt trời chói lọi
Bóng tối đã lùi xa
Bên tôi bây giờ chỉ còn là
Nhớ thương và thương nhớ
------------------------------------

Tôi xoay ngược những ô vuông. Trả lại cho em tất cả. Trả lại cho em cơn gió thu hiền hoà, trả lại cho em bông hồng vàng và những sáng bình mình hạnh phúc, trả lại cho em những gì người ta gọi là kỷ niệm, những lời hứa để nhẹ lòng em …

Anh không tin rằng nếu thiếu em anh sẽ thiếu hạnh phúc, nhưng anh tin rằng, ta yêu nhau là hạnh phúc…
http://yume.vn/tonyvanthang_dalat
King of Loves
* Smod *
* Smod *
King of Loves

Trả lại cho em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Trả lại cho em   Trả lại cho em Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 10:37 am

Lại là những chuyện chẳng đâu vào đâu, vậy mà những chuyện “chẳng đâu vào đâu” ấy lại tạo nên 1 cơn bão. Trốn vào phòng nghe nhạc cố dỗ giấc ngủ, chăn trùm lên kín tai để ngăn tiếng ồn, mắt nhắm nghiền để đẩy mình vào 1 không gian khác, thật xa. Bức bối quá! Nặng nề quá! Ngột ngạt quá! Lồng ngực lại nhoi nhói đau. Cố gắng, cố gắng không cho phép mình tông cửa phóng xe ra ngoài, cố gắng không quay lại thói quen cũ, cố gắng không đụng đến gói thuốc. Nhưng cuối cùng đành chịu thua…

Tắt đèn, căn phòng chìm trong bóng tối với 1 đốm lửa lập lòe. Giá mà khóc được thì hay biết mấy, nước mắt sẽ cuốn đi những phiền muộn. Nhưng chợt nhớ ra đã lâu lắm rồi mình không còn khóc vì những chuyện này, chỉ cảm thấy bực bội, giận dữ và muốn gào thét. Nơi đây là đâu Giống như 1 cái vòng kim loại siết chặt cứng trên đầu, bóp nát lòng tin và vắt kiệt nước mắt…Mãi rồi chai đi. Cái vết chai trong tâm hồn mỗi ngày một lớn thêm , hạt giống hy vọng ko còn nơi để đâm chồi nảy lộc được nữa. Nhìn vào gương chỉ thấy 1 đôi mắt u tối, hoang mang.

Đêm nay trăng sáng quá, sáng lồ lộ trên bầu trời. Cái thứ ánh sáng đó mới đáng ghét làm sao, lạnh lẽo làm sao. Chưa bao giờ mình thích trăng. Đơn giản chỉ vì nó quá kiêu hãnh trong đêm đen, làm lu mờ hàng triệu triệu vì sao xung quanh, nó vành vạnh khiến mình tức tối. Trong những đêm rằm, nửa khuya đứng ngoài sân, ngửa cổ nhìn lên trời, có cảm giác lồng ngực vỡ tung, lạnh buốt. Kỳ lạ thật! Ghét mà vẫn thích ngắm nhìn. Cái thứ ánh sáng ma quái chết tiệt ấy cứ hút mình vào nó ko cưỡng lại được. Rồi đến những đêm trăng khuyết, lại thấy trong lòng có 1 chút hả hê của trẻ con : Này trăng, sao không sáng đủ 365 đêm? Và tự cười với cái suy nghĩ :”Thì ra ngay cả ngươi cũng chỉ là 1 thứ tạo vật tầm thường đầy khiếm khuyết”. Hà, mình điên thật…

Nhưng nếu giữa cơn bão nhìn thấy trăng, có lẽ mình sẽ đủ sức mạnh để lướt qua. Bởi ánh sáng của những vì sao chẳng khác nào ánh sáng của những con đom đóm, rất đỗi nhỏ bé và mong manh. Chỉ sợ khi tâm hồn bị mây đen bao phủ, thì mặt trăng chẳng thể tồn tại trên đời..
http://yume.vn/tonyvanthang_dalat

Trả lại cho em
Trang 1 trong tổng số 1 trang